Haraldur Benediktsson

Haraldur Benediktsson
Haraldur Benediktsson

F. á Akranesi 23. jan. 1966. For.: Benedikt Haraldsson (f. 20. ágúst 1924, d. 17. sept. 1995) bóndi á Vestri-Reyni og Halldóra Ágústa Þorsteinsdóttir (f. 3. des. 1928, d. 4. júlí 2008) húsmóðir og bóndi á Vestri-Reyni. M. Lilja Guðrún Eyþórsdóttir (f. 26. ágúst 1964) ráðunautur og bóndi á Vestri-Reyni. For.: Eyþór Einarsson og Guðborg Aðalsteinsdóttir. Börn: Benedikta (1996), Eyþór (2001), Guðbjörg (2008).

Búfræðipróf Hvanneyri 1984.

Bóndi á Vestri-Reyni frá 1995. Í stjórn Búnaðarsambands Borgarfjarðar 1996-1998 og síðar Búnaðarsamtaka Vesturlands 1999-2005, formaður 2002-2005. Fulltrúi á Búnaðarþingi frá 2001. Formaður Bændsamtaka Íslands 2004-2013. Í verðlagsnefnd búvöru og í framkvæmdanefnd búvörusamninga 2004-2013. Í háskólaráði Landbúnaðarháskóla Íslands 2005-2013. Í miðstjórn NBC, Samtaka bænda á Norðurlöndum, 2004-2013, formaður 2008-2010.

Alþm. Norðvest. síðan 2013 (Sjálfstæðisflokkur). Atvinnuveganefnd 2013-, fjárlaganefnd 2013-.

Ritstjóri: Í ritstjórn Bændablaðsins 2004-2013.