Brynjar Níelsson

RN_02_BrynjarNielsson
Brynjar Níelsson

F. í Reykjavík 1. sept. 1960. For.: Níels Helgi Jónsson (f. 23. maí 1921, d. 31. des. 2005) bifreiðarstjóri og Dóra Unnur Guðlaugsdóttir (f. 6. ágúst 1925) húsmóðir, matráðskona og verslunarmaður. M. Arnfríður Einarsdóttir (f. 1. apríl 1960) héraðsdómari og forseti Félagsdóms. For.: Einar Þorsteinsson og Henný Dagný Sigurjónsdóttir. Synir: Einar (1989), Helgi (1991).

Stúdentspróf MH 1981. Embættispróf í lögfræði HÍ 1986. Hdl. 1989. Hrl. 1998.

Fulltrúi yfirborgarfógetans í Reykjavík 1986-1991. Hefur rekið eigin lögmannsstofu síðan 1991. Formaður Lögmannafélags Íslands 2010-2012.

Alþm. Reykv. n. síðan 2013 (Sjálfstæðisflokkur). Stjórnskipunar- og eftirlitsnefnd 2013-, umhverfis- og samgöngunefnd 2013-. Íslandsdeild Evrópuráðsþingsins 2013.